Skin Care Tips : चेहऱ्यावर सुरकत्या आणि डाग पडू नये म्हणून ५ सोपे उपाय – Marathi News | Skin Care Tips: 5 simple remedies to prevent wrinkles and spots on the face

SKIN
Tags :
SKIN
Share This :


Skin Care Tips : प्रत्येकाला नेहमीच सुंदर दिसावे असे वाटते. सुंदर दिसण्यासाठी आपली त्वचा ही सुंदर असली पाहिजे. परंतु वाढत्या वयामुळे हळूहळू आपल्या चेहऱ्यावर सुरकुत्या पडू लागतात. निरोगी आणि चमकदार त्वचा असावी असं प्रत्येकाला वाटतं पण आपल्या जीवनशैलीमुळे ते शक्य होत नाही. बाजारात असे अनेक सौंदर्य उत्पादने आहेत जे बाह्य काळजीसाठी वापरले जातात. पण अंतर्गत काळजी कशी घ्यावी. सुरकत्या का पडतात. हे जाणून घेऊया.

कोलेजन हे एक प्रोटीन आहे जे आपल्या त्वचेला लवचिकता प्रदान करते. ज्यामुळे आपली त्वचा चमकते. नैसर्गिकरीत्या त्वचेतील कोलेजनची पातळी कशी वाढवायची हे आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत.

कोलेजन वाढवण्याचे 5 मार्ग

1. हायड्रेटेड रहा

मऊ आणि चमकदार त्वचा मिळविण्यासाठी भरपूर पाणी प्या. ज्यामुळे शरीर नेहमी हायड्रेटेड राहिल. दिवसातून किमान ३ ते ४ लिटर पाणी पिलेच पाहिजे. पुरेशा प्रमाणात पाणी प्यायल्याने कोलेजन वाढण्यास मदत होते.

2. पुरेसे अँटिऑक्सिडंट्स घ्या

अँटिऑक्सिडंट्स त्वचा डिटॉक्स करण्यास मदत करतात. पेशींमध्ये ऑक्सिजन आणि रक्त प्रवाह वाढवतात. त्वचेचे अतिनील हानीपासून संरक्षण करण्यासाठी आणि कोलेजन प्रथिनांची निर्मिती वाढवण्यासाठी देखील ओळखले जाते.

3. व्हिटॅमिन सी

त्वचेतील कोलेजन वाढवण्यासाठी व्हिटॅमिन सी महत्त्वाची भूमिका बजावतात. व्हिटॅमिन सीच्या सेवनाने तुमच्या त्वचेची श्वासोच्छ्वास क्षमता वाढते. चेहऱ्यावरील डागही हळूहळू नाहीसे होतात. त्यामुळे तुमच्या आहारात प्रामुख्याने व्हिटॅमिन सी समृद्ध भाज्या आणि फळांचा समावेश करा.

4. हंगामी फळे खा

फळांमध्ये शक्तिशाली अँटिऑक्सिडेंट असतात जे त्वचेला मुक्त रॅडिकल्समुळे होणाऱ्या सेल्युलर नुकसानापासून संरक्षण करतात. ऋतूनुसार फळांचे सेवन केल्याने तुम्हाला अतिरिक्त पोषक तत्वे मिळतात, जे तुम्हाला हवामान आणि त्याच्या परिणामांपासून वाचवण्यास मदत करतात.

5. भरपूर भाज्या खा

भाज्यांमध्ये ही अँटिऑक्सिडेंट असतात. जे त्वचेचे संरक्षण करतात. भाज्यांमध्ये असलेले पोषणतत्व त्वचेच्या आरोग्यासाठी फायद्याचे असतात.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Popular News Posts

Categories

Our Exclusive Products

Our Store

Our mission is simple, offer quality products that make our customers lives better at a reasonable price, while ensuring a hassle-free shopping experience. This means that before we bring a product to market, we test it to ensure that it meets our high-level quality standards. Our customer service team understand our products and can answer most every product related question quickly and efficiently. We strive everyday to meet and exceed our customers’ expectations of quality and support! Should we ever fail to meet this expectation – contact us and we will make it right!

Our Value: We are proud of our product and accomplishments, but we typically don’t shout it from the rooftop. Instead, we prefer to let our product and customers do the talking. Our core values can be recognized in our product. The qualities we strive for include:

Pragmatism: We design simple, useful solutions for common needs
Quality: From design to final product, we strive for durable solutions that work
Originality: Creativity and innovation are what makes our product unique
Design: Our minimalist and bold design language focuses on functionality and simplicity that is timeless

0 +

Top Rated Products

0 +

Happy Customers