Skin Care Tips कोरियन तरुणींसारखी हवीय सुंदर त्वचा? मग आठवडाभर करा हा उपाय l korean skin care routine how to make boiled rice and raw milk face pack at home

SKIN
Tags :
SKIN
Share This :


korean skin care routine tips
sakal_logo

By

हल्लीच्या तरुणांमध्ये कोरियन ब्युटी प्रोडक्ट्सची क्रेझ खूप वाढल्याचं दिसत आहे. कोरियन तरुणींचे स्किन केअर टिप्स जगभरातील तरुणी मोठ्या प्रमाणात फॉलो करताहेत. कारण कोरियन तरुणींची त्वचा सुंदर व काचेसारखी चमकदार असते. 

यामुळे कोरियन ब्युटी प्रोडक्ट्सची मागणी वाढत आहे. पण कोरियन तरुणी आपल्या ब्युटी केअर रूटीनमध्ये नैसर्गिक उपचाराची मदत घेतात, हे तुम्हाला माहिती आहे का? त्वचेचं सौंदर्य खुलवण्यासाठी या तरुणी तांदळाचा वेगवेगळ्या पद्धतीने वापर करतात. जाणून घेऊया या बद्दल सविस्तर माहिती..

शिजवलेल्या तांदळाचे फेस पॅक

सामग्री : 

  • शिजवलेले तांदुळ – दोन चमचे

  • कच्चे दूध – दोन चमचे

  • मध – एक चमचा

वरील सर्व सामग्री एका वाटीमध्ये एकत्रित घ्या व पेस्ट तयार करा. तयार झालेली पेस्ट चेहरा व मानेवर लावा. १० मिनिटे पॅक चेहऱ्यावर लावून ठेवावा. यानंतर थंड पाण्याने चेहरा व मानेचा भाग स्वच्छ करून घ्यावा. हलक्या हाताने नॅपकिनने त्वचा पुसून घ्या व यानंतर चेहऱ्यावर मॉइश्चराइझर लावावे.

  • आठवड्यातून एकदा हा उपाय करावा.

  • चेहऱ्यावरील डाग, मुरुम, सुरकुत्यांची समस्या कमी होण्यास मदत मिळेल.

  • सनबर्न, टॅनिंगची समस्याही दूर होईल. 

  • त्वचेवर नॅचरल ग्लो देखील येईल.

फेस पॅकचे फायदे

त्वचेचं सौंदर्य खुलवण्यासाठी तांदुळ अतिशय लाभदायक मानला जातो. कारण यामध्ये अमिनो अॅसिड, अँटी-ऑक्सिडंट्स आणि खनिजे यासारख्या पोषणतत्त्वांचा समावेश आहे. ज्यामुळे त्वचेचं आरोग्य निरोगी राहण्यास मदत मिळते. तर कच्च्या दुधामध्ये त्वचेवरील मृत पेशींची समस्या दूर होण्यास मदत मिळते.  

डिस्क्लेमर : सदर लेख फक्त सामान्य माहितीसाठी आहे. सकाळ माध्यम समूह अशा कोणत्याही गोष्टींची पुष्टी करत नाही. अधिक तपशीलांसाठी तुम्ही तज्ज्ञांचे मार्गदर्शन घेऊ शकता.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Popular News Posts

Categories

Our Exclusive Products

Our Store

Our mission is simple, offer quality products that make our customers lives better at a reasonable price, while ensuring a hassle-free shopping experience. This means that before we bring a product to market, we test it to ensure that it meets our high-level quality standards. Our customer service team understand our products and can answer most every product related question quickly and efficiently. We strive everyday to meet and exceed our customers’ expectations of quality and support! Should we ever fail to meet this expectation – contact us and we will make it right!

Our Value: We are proud of our product and accomplishments, but we typically don’t shout it from the rooftop. Instead, we prefer to let our product and customers do the talking. Our core values can be recognized in our product. The qualities we strive for include:

Pragmatism: We design simple, useful solutions for common needs
Quality: From design to final product, we strive for durable solutions that work
Originality: Creativity and innovation are what makes our product unique
Design: Our minimalist and bold design language focuses on functionality and simplicity that is timeless

0 +

Top Rated Products

0 +

Happy Customers